ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8

กสทช.แจ้งลงทะเบียนซิมเติมเงิน ก่อนจะใช้งานไม่ได้ 5 ปี 6 เดือน ago #1709

• สอบถาม
  • รูปประจำตัวของ สอบถาม
กสทช.ออกประกาศให้ผู้ใช้ซิมแบบเติมเงิน ลงทะเบียนซิมแสดงตัวตน ตั้งแต่ 1 ก.พ.-31 ก.ค.58 หากไม่มาลงทะเบียนซิมจะไม่สามารถใช้งานได้

แล้วแบบนี้ซิมในตู้ต้องไปลงทะเบียนป่าวครับ :blush: :blush: :blush:

กสทช.แจ้งลงทะเบียนซิมเติมเงิน ก่อนจะใช้งานไม่ได้ 5 ปี 6 เดือน ago #1710

• พูนเกียรติ
  • รูปประจำตัวของ พูนเกียรติ
ตู้เติมเงินออนไลน์ยี่ห้ออื่นผมไม่รู้ครับ แต่ถ้า redtopup เราลงทะเบียนตั้งแต่วันแรกที่เอาตู้ไปติดแล้วครับ เวลาลูกค้ามาซื้อตู้ ทางผมจะขอสำเนาบัตประชาชนของลูกค้า ก็ เอามาลงทะเบียนกับเครือข่ายเนี่ยแหละครับ รวมถึงแผนที่ติดตั้งทางผมส่งให้กับเครือข่าย หมดเลย ดังนั้น ตู้redtopup ลงทะเบียนวิมตั้งแต่วันแรกที่ออกเป็นชื่อลูกค้าแล้วครับ

กสทช.แจ้งลงทะเบียนซิมเติมเงิน ก่อนจะใช้งานไม่ได้ 5 ปี 6 เดือน ago #1711

• Ggy888
  • รูปประจำตัวของ Ggy888

กสทช.แจ้งลงทะเบียนซิมเติมเงิน ก่อนจะใช้งานไม่ได้ 5 ปี 6 เดือน ago #1718

เพิ่มเติมครับ ตอนนี้ คสช กำหนดนโยบายมาอีกแล้วครับ
คือ ตอนที่เราออกซิมการด์ทางผมยื่นจดในนามชื่อลูกค้าอยู่แล้ว
แต่ตอนนี้ คสช จะออกระเบียบมาอีกว่าต้องยื่นกับ คสช ด้วย ครับ
ซึ่งเรื่องนี้ รอเครือข่ายเมล์มาบอกผมก่อนว่าจะเอายังไงกันแน่ เครือข่ายบอกประมาณ 2 อาทิตย์จะรู้เรื่อง ถ้าเรื่องเป็นยังไงต้องยื่นใหม่อีกรอบรึเปล่าอันนี้เดี่ยวผมได้เรื่องอะไรมาก็จะมา บอกข่าวครับ ว่าลูกค้าต้องไปยื่นเองรึเปล่า รึทำยังไงให้ลูกค้าสะดวกที่สุด อยู่ๆก็จะมาตัดซิมการด์กันเลยแบบนี้เดือดร้อนกันหมดแน่ๆ

กสทช.แจ้งลงทะเบียนซิมเติมเงิน ก่อนจะใช้งานไม่ได้ 5 ปี 4 เดือน ago #1744

• ณัฐพงศ์
  • รูปประจำตัวของ ณัฐพงศ์
สรุปเราต้องไปลงทะเบียนไหมครับ

กสทช.แจ้งลงทะเบียนซิมเติมเงิน ก่อนจะใช้งานไม่ได้ 5 ปี 4 เดือน ago #1752

สรุปว่าตอนนี้ ตู้เติมเงินทุกญี่ห้อ ต้องไปลงทะเบียนครับ
เอกสารบัตรประชาชน เจ้าของ ตู้ ต้องไปที่ เครือข่าย แล้วไปยื่นจดทะเบียนครับ
แล้วมือถือแบบเติมเงินด้วย ก็ ต้องไปยื่นจดทะเบียนด้วยไม่งั้นถูกตัด
และ เบอร์ที่จะเปิดใหม่ ทั้งระบบเซิรพืเวอร์ หรือ ตู้เติมเงินแบบ 3 ซิม ก็ต้องไปยื่นจดทะเบียนด้วยครับ ตอนนี้ยังไม่รู้ว่า เจ้าของตู้ต้องไปยื่นเองรึเปล่า ถ้าไม่ต้องไปยื่นเอง ทางเราก็จะยื่นให้เรียบร้อยโดยไม่คิดค่าเปิดเบอร์เพิ่มใดๆทั้งสิ้น แต่ถ้ากฎออกมาว่า บัตรประชาชนต้องตรงกับคนที่ไปยื่น ถ้ากฎออกมาแบบนี้ ลูกค้าก็ต้องไปยื่นเอง
สำหรับ ตู้เติมเงิน ระบบ 3 ซิมการด์ กำหนด ตัดสัญญาณ ประมาณเดือน กรกฎาคม ยังไงลูกค้าที่ซื้อตู้เติมเงินไป ไม่ว่าจะยี่ห้ออะไร ต้องไปเองที่ เครือข่าย ครับ
ตามนี้แน่นอนแล้วครับกฎออกมาแล้ว
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.065 วินาที