ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 24

กล่องเครื่องซักผ้า 7 ปี 2 สัปดาห์ ago #1221

• ช่างตี๋
  • รูปประจำตัวของ ช่างตี๋
เห็นคุุณว่าขายกล่องเครื่องซักผ้า ราคาส่ง 10 ตัวขึ้นไปราคา 1,600 บาทขายปลีกราคา 1,900 บาท
ถ้าผมจะเอาครั้งละ 100 กล่องให้ราคาเท่าตรากระต่ายหรือเปล่าครับ
ตรากระต่ายถ้าซื้อ 100 กล่องให้ราคาที่กล่องละ 1200

กล่องเครื่องซักผ้า 7 ปี 2 สัปดาห์ ago #1222

• ช่างตี๋
กล่องของคุณเป็นแบบฝาเปิดหน้าหรือเปิดข้าง
ของกระต่ายเปิดข้าง ตอนติดดั้งไปแล้วเปิดซ่อมยาก

กล่องเครื่องซักผ้า 7 ปี 2 สัปดาห์ ago #1223

• พูนเกียรติ
  • รูปประจำตัวของ พูนเกียรติ
ต้นทุนผมเกินราคา 1200 บาทแล้วครับ
กล่องของผมนั้น หนา 1 มิลครับ กระต่ายหนา 0.8 มิล
กล่องผมเปิดด้านหน้าครับและใหญ่จุเหรียญได้มาก และ ทำให้เวลาซ่อมนั้นจะง่าย และเวลาล้างถังก็จะง่ายด้วย
กุญแจ ล๊อค ด้านหลัง งัดลำบาก
หม้อแปลง ของกระต่ายใช้ยี่ห้อ Henry สายไฟเส้นเล็กนิดเดียว ซื้อบ้านหม้อซื้อปลีกลูกล๊ะ 35 บาท มาจากร้าน ธนะทรัพย์ บ้านหม้อ
หม้อแปลงผมสั่งพันครับ ตกลูกนึงต้นทุนก็ 120 บาทแล้วสายไฟเส้นใหญ่ และผมกะให้สายไฟยาวพอดีเวลาลากไฟ ac ก่อนเข้าแผง pcb พอดีเลยเผื่อเอาไว้หน่อยนึงเวลาล้างถังซัก
การประกอบเวลาติดกับเครื่องซักผ้าจะง่ายด้วย เพราะ สายไฟกะมาให้พอดีหมด
แล้วแจ๊คสายไฟ จะเป็นแจ๊คคนล๊ะแบบกับกระต่าย ที่ทำสายเอง หัวแจ๊คผมก็ไม่เหมือนด้วยเพราะสั่งให้โรงงานทำสายแบบหนามาให้เลย โอกาศแจ๊คสายหลุดนั้น ไม่มีทางเลย

ของกระต่ายรู้สึกจะซื้อ แล้วมีแถมด้วย

เรื่องราคาอาจจะลดได้อีกแต่คงไม่มากแล้วครับ เพราะต้นทุนสูงกว่าตรากระต่ายมากๆ
ส่วนเรื่องแผงวงจรนั้น แผงวงจรของผม เล็กแค่ฝ่ามือเองและชิพ ใช้คนล๊ะเบอร์ด้วย ชิพผมตัวใหญ่ ทนกว่ามากด้วย
ถ้าคุณเคยใช้แผงวงจรของ ถาวร แผงผมเหมือนถาวรเลยครับ เพราะคนออกแบบคนเดียวกัน ครับ เพียงแค่เปลี่ยนตำแหน่ง รีเลย์แค่นั้นเอง และกล่องก็มาพิมท์เดียวกันแต่กล่องผม มีลิ้นหน้าป้องกันน้ำเข้า และลิ้นกัน เวลาซ่อมแล้ว ฝาหน้าที่ใส่แผงวงจรหลุดลงมาถ้าไม่วางดีๆ
คนออกแบบแผงวงจรของผมชื่อใหญ่ครับ คือคนเดียวกัน กับ ที่ออกแบบ แผงตู้เติมเงินให้ adt แผงวงจรตู้น้ำให้ บริษัทถาวร ทั้ง ตู้น้ำเย็น และน้ำธรรมดา
และที่สำคัญที่สุดเลย หากแผงมีปัญหา เวลามาเครมกับผม ผมเปลี่ยนแผงใหม่ให้ไปเลยครับ ไม่มีการรอซ่อม แล้วรอนานๆเพื่อซ่อม slot sg ถ้าเสียและมาเครมก็เปลี่ยนให้ใหม่เหมือนกันครับไม่มีซ่อม
หรือ จะลดต้นทุนเอง จะเอาเฉพาะแผงวงจรก็ได้ แล้วกล่องสั่งทำ บางๆและขนาดเล็กๆเท่าตรากระต่าย ก็จะลดต้นทุนค่ากล่องกับหม้อแปลงไปได้ ประมาณ 200-250 บาทแล้ว
ถ้าจะซื้อเแพาะแผงวงจรก็ได้แล้ว เอากล่องเท่าตรากระต่าย เดี่ยวผมให้เบอร์โรงงานพับกล่องไป กล่องเล้กๆแบบตรากระต่ายราคา แค่ 300 กว่าบาทเองแหละครับ ของผม เกือบ 500 บาทแล้ว
ผมขายแพงกว่าแถมยังกำไรน้อยกว่าด้วย ยังไง มาดูงานที่ออฟฟิตได้ครับ ว่าเนียนกว่ารึเปล่า เพราะผมส่งให้ บริษัทกันยงด้วย และรับประกอบติดกับเครื่องซักผ้ายี่ห้อ trimond ให้เค้าด้วย
กล่องกระต่ายนั้นประกอบยากแผงไปซุกอยู่ข้างใน แผงวงจรใหญ่ มือเข้าลำบากมากๆ และวางแป๊ะด้านขวางติดเกับด้านข้างเครื่องซักผ้า ใช้ไปนานๆ โอกาศน๊อตคลายสู้แบบแผงวางด้านบนไม่ได้
เรื่องของเรื่องคือ กล่อง กล่องแบบกระต่ายนั้นพับง่ายกว่า ดังนั้น ราคากล่องโรงเหล็กจึงคิดราคาต่ำ ก็ราคาห่างกัน ร้อยกว่าบาทแล้ว สำหรับกล่อง

ยังไง อยากให้ มาดูของจริงครับ เผื่อ ช่างตี๋ มีที่ซื้อเครื่องซักผ้าได้ถูกกว่าผม ผมจะได้ ซื้อด้วยคนครับ

กล่องเครื่องซักผ้า 7 ปี 2 สัปดาห์ ago #1224

เพิ่มเติมนิดนึง เรื่องสายไฟ ไม่รู้เดี่ยวนี้กระต่ายเลิกใช้แบบ สายไฟเสียบเต้าสีเขียวแล้วไขน๊อตรึยัง
กล่องกระต่ายเต็มเมืองเพราะ ราคาถูกจริงๆ
รับประกันความพึงพอใจครับ ขอให้ลองมาดูงานก่อน

กล่องเครื่องซักผ้า 7 ปี 2 สัปดาห์ ago #1231

• ช่างตี๋
อยากรู้เหมือนกันครับว่ากระต่ายสั่งกล่องเหล็กที่ไหน
ผมอยากสั่งทำกล่องเอง แต่จะซื้อวงจรคุณอย่างเดียว

กล่องเครื่องซักผ้า 7 ปี 1 สัปดาห์ ago #1233

เรื่องโรงงานทำกล่องมีหลายโรงครับ ตรากระต่ายผมไม่รู้ทำที่ไหน
อย่างน้อยๆ ต้องทำ 500 ขึ้นไปครับ ราคาถึงได้
ตรากระต่าย ผมรู้มาว่าสั่งทีนึง 1000 ใบราคาจึงถูกลงอย่างมาก
คุณเอาตัวอย่างกล่องมาใบนึง ส่งให้ โรงงานตีราคาออกมา ก็ ได้ ครับ
ผมรู้จักโรงงานพับอยู่ 3 ที่ คิดว่าถ้าสั่ง มากๆ ราคาไม่น่าเกิน 300 บาทสำหรับกล่องตรากระต่าย
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 24
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.154 วินาที