ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2

ประกาศ ตัวแทนที่ ไม่ได้เป็นตัวแทนในปัจุบัณแล้ว 6 ปี 7 เดือน ago #1384

• พูนเกียรติ
  • รูปประจำตัวของ พูนเกียรติ
บอกกันเยอะๆ ผมช่วยไม่ได้แล้วครับท่าน ตัวใครตัวมันดีกว่า
ผม ถนัดเรื่อง งานซ่อม อย่างเดียวครับ งานขายสู้ใครไม่ได้ แล้วเรื่องงานลดต้นทุนผมก็ไม่เอาด้วย ลดต้นทุนของผม คือ ใช้อุปกรณ์เหมือนเดิม แต่ ขอต่อราคาส่งจาก คนที่ผมซื้อให้ลงมา
แต่จะให้ผมซื้อ สินค้าเกรดต่ำลงมาผมก็ไม่เอา เซอร์วิสไม่ไหว
ท่านๆที่ซื้อ ตู้เติมเงิน ที่ใช้ที่ รับเหรียญยี่ห้อ hs
ที่รับแบงค์ อีกญี่ห้อหนึ่ง ที่เป็นเฟืองขับตรงๆผมดันจำยี่ห้อไม่ได้แล้ว ก็ ตัวใครตัวมันครับ อีกหน่อย คนหิ้วหนีไป เพราะคนพวกนี้จับของถูกเป็นล๊อตๆ ครับและไม่ได้ทำเป็นอาชีพจริงๆ เอามาเสนอขายผู้ผลิตตู้ ผู้ผลิตที่ชอบของถูกโดดเข้าใส่ทันที
วันข้างหน้า เวลามีเหรียญรุ่นใหม่ๆแบงค์รุ่นใหม่ๆเข้ามา ก็ไม่ต้องไปอัพกันแล้วครับ บอกตรงๆ และที่สำคัญเลยคือ อะไหล่ไม่มีด้วยครับ ช่างชอบครับพวกนี้ ซื้อ ราคาส่ง ราคาถูกลงอีกเครื่องล๊ะ 1000 บาท ช่างก็เดินเข้าใส่แล้ว ผมเองก็ไม่เข้าใจเหมือนกันครับว่า คนผลิตตู้เติมเงิน มันคิดได้ไง แทนที่จะแข่งกันด้านคุณภาพ กลับดันมาแข่งราคาขาย แทน
ขนาด กล่อง แค่เพิ่ม เงินไม่เกิน 300 บาทต่อตู้เพื่อ ใส่กุญแจซ่อนใน ยังประหยัดเลย ไม่ใส่ แต่ดันเอากุญแจ แบบ ตู้น้ำใส่แทน

ขายถูกแต่ได้กำไรมากกว่า ผู้ผลิตที่ขายราคาแพงกว่าอีก คนซื้อก็ไม่สนจะเอาแต่ของถูก
ผมงว่าการค้าน๊ะ ถ้าเราไม่เอาเปรียญใครดีที่สุดครับ ส่วนจะซื้อไม่ซื้อก็แล้วแต่เค้าไป

ประกาศ ตัวแทนที่ ไม่ได้เป็นตัวแทนในปัจจุบันแล้ว​ 5 ปี 7 เดือน ago #1786

• ถูกแล้ว
  • รูปประจำตัวของ ถูกแล้ว
ผมว่าทำถูกแล้ว คนเคยเป็นตัวแทน พอเห็นช่องก็ ซี โอ พี วาย เอามาขายแข่งราคาถูกกว่า หน้าเหมือนกันเปียบยังกะฝาแผด แล้วจะให้เราไปรับผิดชอบกับตู้ที่เขาผลิดมาแข่งคงไม่ดีกะมั้งครับ ก็ต้องแจ้งออกไปถูกแล้ว ตู้ที่เขาขายให้เราเราก็ยัง Service ให้ต่อ แต่ตู้ที่เขาทำขายเองถึงจะหน้าตาเหมือนกันก็ต้อง Service เองซิครับ จะให้เราดูแลต่อให้ได้ไง ทำถูกแล้ว แจ้งลูกค้าเราถูกแล้ว อันนี้เห็นด้วย
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.071 วินาที