ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5

ตู้ระบบเซร์ฟเวอร์ออกรึยังครับ 6 ปี 9 เดือน ago #984

• pekae
  • รูปประจำตัวของ pekae
เห็นคุณพูนเกียรติว่าจะออกในเดือนนี้ รออุดหนุนอยู่ครับ

ตู้ระบบเซร์ฟเวอร์ออกรึยังครับ 6 ปี 9 เดือน ago #985

• ผ่านมา
  • รูปประจำตัวของ ผ่านมา
คนที่มีตู้แบบชิมอยากอัพระบบเป็น server มีคนเปิดบริการใหเอัพแล้วนะครับ ผมไปลองมาแล้วครับ แจ่มเบย

modifytopup.blogspot.com/

ตู้ระบบเซร์ฟเวอร์ออกรึยังครับ 6 ปี 9 เดือน ago #988

พวกรับแปลง ใช้แผงของ พัชชาทั้งนั้นครับ พวกรับแปลงทั้งหลายไม่ใช่ตัวจริงเสียงจริงหรอกครับ

บอกใบ้ให้เลยครับ พัชชา ทำแผงวงจรขาย ให้ยิงไป 3 ที่ได้ พัชชา ยิงไปกระปุี๊กก็ได้ ยิงไป fell topup ก็ได้ ยิงไป bb topup ก็ได้
ซึ่งแต่ล๊ะที่ ไม่ให้ส่วนต่างของ % ขาย พัชชาทำได้เพราะ เน้นขายแผงบอรด์อย่างเดียว
ซึ่งผมบอกตรงๆเลยครับ แผลงบอรด์แบบ ซิมเดียวนั้น ตั้นทุนไม่เกิน 2500 บาท ต้นทุนถูกกว่าแผง 3 ซิมมากๆ

เดิมที่ผมก็จะทำแผงบอรด์ออกมา เป็นแบบ พัชชา แล้วไปดิวส์ เซิรพ์เวอร์ กับ 3 เครือ ข่ายข้างบน เนื่องจาก ติดขัดปัญหาผมเลยไม่เอา

บอกใบ้ให้อีกครับ คนที่ทำตู้เติมเงินระบบเซิรพ์เวอร์ แล้วเวลาเข้าหน้าเว็บของผู้ผลิต ที่ไม่ใช่ 3 รายข้างบน กลายเป็นหน้า่เว็บของยี่ห้อตู้เติมเงินยี่ห้อนั้นๆ
แค่เขียนเว็บไซค์ใหม่เปลี่ยนชื่อแค่นั้นเองครับ
ถ้าคนที่รับบิ้วตู้ คิดเท่าไหร่ ผมเอาแผงเหมือนเค้า ผมคิดถูกกว่า เค้า 2-3 พันบาทครับ แล้วจะบอกให้ด้วยว่า เครือข่ายของใครนิ่งที่สุด มีระบบจัดการดีที่สุด ได้ยินแค่เสียงพูดก็รู้แล้วแหละครับ แผงวงจรของใคร

ยังไงขอให้คุณโทรไปดูเงื่อนไข ของทั้ง 3 ที่ให้จะแจ้งอีกทีนึงน๊ะครับ ว่า ให้ % เท่าไหร่ ค่าแรกเข้าเท่าไหร่ รายเดือนเท่าไหร่ รายปีเท่าไหร่ แกล้วโง่ถามแบบไม่รู้ ว่าเค้าจะปิดบังอะไรรึเปล่า ถ้าตัดสินใจได้จะเอาของใคร แล้วโทร ไปหาคนรับบิ้ว ว่าคิดราคาเท่าไหร่ ผมคิดให้ถูกกว่าเค้า 2-3 พันบาท ใช้เวลาแปลงไม่เกิน ครึ่งชั่วโมง เพราะแผงบอรด์เล็กแค่ฝ่ามือเอง ภาคจ่ายไฟก็ไม่มี มีหม้อแปลงโดดๆอยู่ ตัวเดียว เอง
โทรเช็คเสร๊จ จะแปลงแน่ๆ ผมจะบอกครับว่า เซิรพ์เวอร์ ของใครนิ่งที่สุด
การลอง เติมเงิน แค่ ครั้ง 2 ครั้งไม่รู้หรอกครับใครนิ่งไม่นิ่ง เงินหายไม่หาย ไม่รู้หรอกครับ เพราะตู้กินอย่างเดียว

ผมตอนนี้ ใครจะเอาตู้มาบิ้วเป็นเซิรพ์เวอร์ก็ได้ และจะตัดราคาให้แหลกแล้ว สำหรับระบบเซิรพ์เวอร์ ที่จะมาบิ้วตู้ ใหม่
บอกให้ คุณตามไม่ทันหรอกครับ ผู้ผลิต ระบบนี้ เขาวางหมากเกมส์เป็น ฉากๆเอาไว้แล้ว ตอนนี้จอทัชสกรีน ก็ กำลังจะออกมาแล้ว และจะ มีแรงจูงใจ อณาคต จ่าย ค่า น้ำ ไฟได้

ตู้ผม ถูกกีอบปี้ ทั้งโครงทั้งขาตั้ง ทำขายมาเกือบปี มิหนำซ้ำ ยังเอามาถ่ายวิดิโอ อีก ได้คน ถ่ายมันจรรไลจริงๆแหละครับ

ปัจจุบัณก็ยังกีอปปี้อยู่ จะขายจะรับบิ้วตู้ก็ไปเปิด ไปทำเว็บเองเถอะครับท่าน ไม่ต้องมาหากินในนี้

ตัวก็ไม่ใช่ตัวจริงเสียงจริงๆ แผงก็ไปซื้อ พัชชามา แล้วมารับบิ้วตู้ มา ดิสเครดิต ผมอีก เดี่ยวผมก็บอกที่อยู่ คนที่ขายแผงไปเลยดีมั้ย จะได้ไม่ต้องหากิน ให้คนที่จะบิ้วตู้ไปซื้อมาใส่เอง บิ้วก็แสนงาย แผงเล็กแค่ฝ่ามือเอง

ยังไง คุณ pekae จะบิ้วตู้ ผม ทำให้ได้เลยครับ ให้ลุกน้อง ขี่มอไซค์ไปแป๊บเดียวเอง แผงบอรด์มาแล้ว ใช้เวลาไม่ถึง ครึ่งชั่วโมงครับ

แผง 3 ซิม มีจุดอ่อน อย่างเดียวเอง ก็ คือ เวลา เครือข่ายเปลี่ยน sms แค่นั้นเอง ซึ่งตอนนี้ แผงบอรด์ รุ่น 4 ซิมอัพเดทกลางอากาศได้เลยครับ
แล้วแผงรุ่น 3 ซิมก็กำลังเขียนโปรแกรม เพื่อ ให้อัพกลางอากาศได้เหมือนกัน และจะตามด้วย รุ่นหน้าจอสี

ลูกค้าเก่า ผม ใช้ระบบ 3 ซิม บางคน ซื้อ ร้อยกว่าตู้ บางคน เกิน 50 ตู้ ทำกิจการ ตู้เติมเงินเป็นอาชีพหลัก ยังไม่คิดจะเปลี่ยนเลยครับ
ระบบทั้ง 2 แบบ มีทั้งจุดเด่นและจุดด้อย ผมคงต้อง เขียนชี้แจง รายละเอียดแบบเจาะลึก ไปเลยแล้วทีนี้ เอามา ใส่ในเว็บไซค์ แล้ว
และจะรับจ้างเปลี่ยนแผง ถ้าลุกค้าต้องการ แบบไหนๆ
ในอดีตที่ผ่านมา ยังมี ลุกค้าเอาระบบเซิรพ์เวอร์มา แปลงเป็น ระบบ 3 ซิมเลยครับ ผมไม่อยากจะถ่ายวิดิโอให้ดู รึถ้าใคร ไม่เชื่อ กระรุณา กระทู้มาได้เลยครับ เดี่ยวจะถ่ายรูปให้ดู ที่ออฟฟิตมี สาระพัดยี่ห้อเลยแหละครับ แล้วถ้าผู้ผลิต มาเห็นเข้าก็อย่าหาว่าผมมา ดิสเครดิตลีะกัน เพราะผมโดนก่อน

ตู้ระบบเซร์ฟเวอร์ออกรึยังครับ 6 ปี 9 เดือน ago #989

ผ่านมา เขียน:
คนที่มีตู้แบบชิมอยากอัพระบบเป็น server มีคนเปิดบริการใหเอัพแล้วนะครับ ผมไปลองมาแล้วครับ แจ่มเบย

เคยบอกว่าจะเข้ามา เว็บครั้งสุดท้าย เห็นเข้ามาก็หลายครั้งแล้วเข้าไปดูเห็น รับแปลงหมดทุกยี่ห้อเลยรึครับ

แปลงไปได้ ถึง กีตัวแล้วแหละ การบริการที่ดี ต้องมีบริการหลังการขายด้วย ไปหากินที่อื่นเถอะครับ
แปลงแล้วทิ้ง คนที่จะซื้อ ตู้เติมเิงิน บอกให้ถ้าไปแปลง แล้ว มีปัญหาแก้ไขได้รึเปล่า แล้ว ถ้าตู้แปลงไปแล้ว เงื่อนไข อย่างอื่นในตู้ เช่น อัพเดท ที่หยอดเหรียญ อัพเดท ที่รับแบงค์ ผู้ผลิตเค้าจะรับประกันให้รึเปล่า แล้วแผงมีปัญหาขึ้นมา จะซ่อมได้มั้ย จะวิ่งไหวมั้ย ธรุกิจนี้ ไม่ใช่ง่ายๆครับ ประมาณว่า แปลงแล้วทิ้ง คนเค้ารู้กันหมดแล้วแหละครับ

ต้องไปซื้อ แผงมามากๆครับ ถ้าซื้อแผงมามากๆจะได้ส่วนลด แผงนึงไม่กี่พันเอง ถ้าจะทำเป็นอาชีพต้องลงทุนครับ จะได้รับแปลงให้ลูกค้าในราคาไม่แพงได้
ราคาที่รับอยู่ แพงเกินไปครับ ผลประโยชน์ไม่ได้ตกที่ตัวคุณหรอก ได้ไม่กี่บาท เอง แต่ผลประโยชน์หลักนั้น ตกไปอยู่กับ เจ้าของเซิรพ์เวอร์ทั้งนั้น
ถ้าผมมีเซิรพ์เวอร์ อยู่ แล้ว ผมให้แผงวงจรฟรีๆเลยด้วยไม่คิดเงิน เพราะได้กินยาวๆได้ ตู้ยิ่งมาก ส่วนแบ่งเปอร์เซนต์ ยิ่งมากตามไปด้วย
ทุกวันนี้ยังไม่รู้รึครับว่า ระบบเซิรพ์เวอร์นั้น เอาเปรียญ เจ้าของตู้ขนาดไหน ถ้าอยากชวนคนอื่นเปลี่ยนก็ไปหากินที่อื่นเถอะครับ

เพราะ ผมเองก็รับแปลงให้ลูกค้าอยู่แล้วด้วย

ตู้ระบบเซร์ฟเวอร์ออกรึยังครับ 6 ปี 9 เดือน ago #990

• วิชิต
  • รูปประจำตัวของ วิชิต
ผมมีตู้ red อยู่ถ้าอยากเปลี่ยนเป็นระบบ server ทาง red รับแปลงมั้ย ทำเองได้หรือเปล่าอยู่ต่างจังหวัด

ตู้ระบบเซร์ฟเวอร์ออกรึยังครับ 6 ปี 9 เดือน ago #991

• pekae
  • รูปประจำตัวของ pekae
ขอบคุณข้อมูลดีๆจากคุณพูนเกียรติครับได้ความรู้เรื่องต่างๆเยอะเลย ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็ใช้ตู้เรดมาตั้งแต่รุ่นแรก จนเอาตู้เก่าไปเทิร์นมาใหม่ก็ยังเป็นเรดเหมือนเดิม
ชอบบริการหลังขาย ที่ดีดีครับ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.074 วินาที