ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7

บุญเติมให้ลูกน้องมาถ่ายรูปขั้น​ตอนการทำงาน 6 ปี 11 เดือน ago #537

• บุญเติมเอาอีกละ
  • รูปประจำตัวของ บุญเติมเอาอีกละ
เดียวนี้บุญเติมมันให้ลูกน้องมาถ่ายรูปขั้นตอนการทำงานของตู้แต่ละยี้ห้อ แลจะไปกันใหญ่กับอีแค่เลือกระบบเองเนี่ยนะ

คว่ำบาตมันเลย ระดมทุนและมันสมองทำ Server เจ็งๆซักที่่ ปล่อย join ในราคาไม่แรงมาก เอาให้มันหมดบุญไปเลย น่าเบื่อพวกไม่ยอมพอ พวกทำนาบนหลังคนนี้น่าเบื่อมาก

บุญเติมให้ลูกน้องมาถ่ายรูปขั้น​ตอนการทำงาน 6 ปี 11 เดือน ago #538

ตู้บุญไม่เต็ม จริงๆครับ หวังจะครองตลาดทั้งหมด
ส่วนที่อยากจะครองมันก็คือ ยอด เปอร์เซนต์ จากการขาย
ไม่ได้หวังกับการขายกำไรตู้ เพราะ คนก็รู้กันอยู่แล้ว ตู้ เค้าขายใครก็ไม่มีใครซื้อหรอก ตู้ที่เห็น กันอยู่ทุกวันนี้ ลงเองทั้งนั้น ครับ
และถ้าจะฟ้อง ตู้ยี่ห้ออื่น ถึงฟ้องชนะรึว่าแพ้ ถ้าชนะ ก็ แค่ให้ ผู้ผลิตตู้ เลิกผลิต ยังไงผู้ผลิตก็ไม่เลิกหรอกครับ
อาชีพเขาแล้วจะไปทำอะไรกิน

เมืองไทยแหละครับ เรื่องอุณสิทธบัตร ผมเคยให้ความเห็นไปหลายครั้งแล้ว ว่า จดได้ยังไงกัน ในบางเรื่อง
ที่ไปจด เห็นคนบอกว่า ให้ตู้เลือกเครือข่ายเองอัตโนมัติ แค่ป้อนเบอร์ แบบนี้ จดไปแบบนี้ ผมว่า ปัญญาอ่อนมากๆ ทั้ง 2 ฝ่ายเลย
เมืองไทย แค่เอากล่องหยอดเหรียญไปติดกับ เครื่องใช้ไฟฟ้าอะไรซักอย่างก็จดอณุสิทธ์บัตรได้แล้ว
ผมเอาพัดลมตัวนึงไปติดกล่องหยอดเหรียญ คน อยากจะ หยอดเหรียญให้พัดลมหมุน เชื่อมั้ยครับ แบบนี้ยังจดได้เลย
ผมเอา กล่องหยอดเหรียญไปติดกับ น้ำประปา คนอยากใช้น้ำประปาหยอดเหรียญแบบนี้ ก็ ยังจดได้เลย
กะอีแค่ ให้ตู้เลือกเครือข่ายได้เอง แค่ป้อนเบอร์ ของแบบนี้ คนเค้าคิดได้ ตั้งแต่ยังไม่ผลิตตู้ขายด้วยซ้ำ
ผมว่าเมืองไทย น่าจะมีอณุสิทธบัตรมากที่สุดในเอเซียมั้ง ที่ คิดอะไรได้ แบบเด็กๆ ก็ไปจดแล้ว
เห็น สคบ ออกมา เตือนปาวๆว่าระบบเซิรพ์เวอร์ ถ้าเติมเงินไม่สำเร็จ ต้องมีระบบคืนเหรียญด้วย แต่ ทุกวันนี้ถ้าเติมเงินไม่สำเร็จ คนใช้ต้องโทรไปทวงเอง
ของแบบนี้ การออกแบบๆนี้ มันก็ ผิดแต่แรกแล้ว ตัวเองยังทำผิดเลย แล้วจะไปฟ้องคนอื่น อีก
เสือ กระดาษ ครับ ตู้น้ำดื่มหยอดเหรียญ พวกระบบน้ำแร่ ทั้งหลาย ขอบอกไม่มียี่ห้อไหน ผ่านครับ แต่ทุกวันนี้ประกอบตู้ขายกันเกลื่อน
ใครๆเป็นผู้ผลิตไม่สนใจครับ ขายได้ขายกำไรอย่างเดียวพอแล้ว เจ้า ของตู้จะให้ประกอบอย่างไหนก็ทำตาม
ผู้บริโภค บางคนก็จำฝังใจ น้ำแร่ดี น้ำ ro ไม่ดี มาทีนี้ คนซื้อตู้ อยากได้กำไรมากๆมีคนมากดน้ำ ก็ เอา น้ำแร่ ช่างหัวมัน อยากจำฝังใจกันไปเอง ตรูได้กำไรอย่างเดียวก็พอแล้ว

มันก็เหมือนกับคนไปเติมเงินแหละครับ มีแจก มอไซค์ อยากได้กัน ก็ไปเติมเงิน ทั้งๆที่ไม่รู้ว่าแจกจริงรึเปล่า

ยังไง ปลาใหญ่ไม่มีทางสู้ปลาเล็กได้หรอกครับ ปลาเล็กๆ เอาแค่ มีงานให้ทำมีอาหารให้กิน เพื่อ โตเป็น ปลาใหญ่ แต่การโตของปลาเล็กมันก็โตได้ดีที่สุด ก็ แค่ สายพันธ์ของปลาชนิดนั้นๆ ปลา ช่อน ให้โตตัวใหญ่ที่สุด จากตัวเล้กเท่า ยุง เป็นตัวใหญ่สุดก็ไม่กี่โลเอง ในสายพันธ์ของมัน
ถ้าไปเทียบกับปลาช่อนอเมซอน ก็ คนล๊ะเรื่องแล้ว
ปลาตัวยิ่งโต มันก็ต้องกินอาหารมากๆเป็นธรรมชาติของมันอยู่แล้ว เวลามันกินมันกลืนเลย มันไม่สนหรอกว่า ปลาอะไร เป็น สายพันธ์เดียวกันรึเปล่า
กินไปมากๆ มันก็โตเร็ว โตเร็วก็ตายเร็ว ออกลูกหลานไว
ดังนั้น เมืองไทยเนี่ยไม่แปลกครับ อะไรที่โตๆมันแตก บริษัทย่อยออกมามากจริงๆ
ปลาตัวใหญ่ ออกลุกเพื่ออะไร ก็ให้สายพันธ์ของตัวเอง มากๆ เพื่ออะไรรึครับ มีบริษัท ย่อยออกไปมากๆ สามารถเลี่ยง อันตรายได้หลายๆอย่าง จากภาครัฐ
การยืมมือ ที่ 3 มาคุ้มครองตัวเอง มาหาเรื่องคนอื่น โดยสร้างเงื่อนไขขึ้นมา แล้วบอกว่า มาตามกระบวนการ มันสมควรมั้ยแหละครับ
ที่เงื่อนไขที่สร้างขึ้นนนั้น มันไม่ใช่อะไรที่พิสดารเลย กับการจดอณุสิทธ์บัตร
ตู้เติมเงินเลือกเครือข่ายได้เอง แค่กดเบอร์ เด็กพม่าข้างบ้านผมมันยังคิดออกเลยครับ
เออ แล้วเด้กพม่ามันเข้าประเทศเราได้อย่างไรกัน
ถ้าประเทศเราไม่มีพม่ามาทำงาน แล้วจะไปหาคนงานที่ไหนกัน เด็กต่างจังหวัดสมัยนี้ก็จบ ป ตรี กันทั้งนั้นแล้ว เพราะ เรียนก็ง่ายจบก็ง่ายจริงๆ
แล้วคนที่จบ ป ตรี จะมาทำเป็น คนโรงงานเรอะ
ถ้าโรงงงานไม่มี พม่ามาทำงาน แล้ว จะอยู่ได้ อย่างไร
แล้วโรงงานใหญ่ๆ มันก็ต้อง เอาพม่ามาทำงานเลี้ยงดูอย่างดี ถ้าโรงงงานเจ๊ง ประเทศไทยเราก็อยู่ไม่ได้
เรื่องทั้งหมด มันอยู่ที่เงินอย่างเดียวจริงๆ ที่ คนโตๆไม่เคยพอ
ปลาใหญ่ถ้าไม่มีปลาเล้กก็อยู่ไม่ได้ ปลาเล้กถ้าไม่มีปลาใหญ่ก็เกิดไม่ได้เหมือนกัน

ต่างคนต่างก็ต้องพึ่งกันทั้งนั้น แบบไหนถึงเรียกว่าพอดี
ทำอาชีพที่เรารักแหละ มีความสุขที่สุดแล้ว เวลาเดินไปเรื่อยๆเราไม่มีทางหยุดเวลาได้หรอก ทุกๆคนแก่ขึ้นทั้งนั้นรอวันอย่างเดียวจริงๆ
อยากจะถามจริงๆ ความสุข ของคุณนั้น อยู่ที่การไปฟ้องคนอื่นเค้ารึครับ
การฟ้องด้วยเพทุบาย มันสมควรรึครับ อยากรู้จริงๆ

บุญเติมให้ลูกน้องมาถ่ายรูปขั้น​ตอนการทำงาน 6 ปี 11 เดือน ago #539

บุญเติมเอาอีกละ เขียน:
เดียวนี้บุญเติมมันให้ลูกน้องมาถ่ายรูปขั้นตอนการทำงานของตู้แต่ละยี้ห้อ แลจะไปกันใหญ่กับอีแค่เลือกระบบเองเนี่ยนะ

คว่ำบาตมันเลย ระดมทุนและมันสมองทำ Server เจ็งๆซักที่่ ปล่อย join ในราคาไม่แรงมาก เอาให้มันหมดบุญไปเลย น่าเบื่อพวกไม่ยอมพอ พวกทำนาบนหลังคนนี้น่าเบื่อมาก

เรื่องตู้เติมเงินระบบเซิรพ์เวอร์ ผู้ผลิตรายอื่นๆ ไม่มียี่ห้อไหนขายราคาต่ำ ครับ เพราะ ต่างก็อยากได้เงินกันทั้งนั้น
ผู้ผลิตตู้แต่ลีะรายก็ไม่มีพอเหมือนกัน มันเป็นเรื่องจริงๆครับ วันนี้ถ้ายังเล้กอยู่ก็ไม่คิด แต่เดี่ยวพอโตขึ้น ก็ จะคิดแล้ว
แรกๆก็จะว่ามารังแก ปลาซิวปลาสร้อย แต่ถ้าพอตัวเองโต ผมเชื่อว่า ความคิดเปลี่ยนครับ เป็นกันทุกผู้ผลิตแหละครับ
อย่าบอกน๊ะว่า red ไม่คิด ของแบบนี้ทุกคนมีสิทธ์ที่จะคิด และผมก้เชือด้วยว่า ผู้ผลิตทุกคนคิดทั้งนั้น แต่ จะทำได้รึเปล่า ต่างหาก
ทุกวันนี้ผมอยู่ได้ ของผมนิ่งๆ ผม พอดีกับ ตัวของผมเองแล้ว จริงๆ
สิ่งที่ชอบคือ เป็นผู้ผลิตที่อยากจะคิด ของใหม่ๆ รึของเก่า แต่เอามาปัดฝุ่นใหม่ อะไรก้ได้ให้ เต็มเท่าที่ตัวผมเองจะทำได้

ยังไง ติดตามบอรด์ผมเรื่อยๆครับ แล้วจะรู้ว่า ผมคิดอะไรที่ไม่เหมือนคนอื่นจริงๆ ยังมี อะไรที่ผมจะตอบแทนสังคมกลับไป ที่ไม่ใช่การสร้างภาพ เป็นออกมาจากใจจริงๆ
ในสิ่งที่ผม ชอบ แย้มให้ไม่เหมือนคนอื่นครับ ผมจะมาทำกรงสุนัขขายแล้ว เป็นงานอดิเรกครับ และเงินส่วนนึง หักจาก ค่าแรงและ เอากำไรนิดเดียว จริงๆ ผมจะบริจาคให้ กับ ผู้ที่เลี้ยงสุนัขจรจัดครับ คิดว่าทำออกมา แต่เป็นงานอดิเรกครับ เพราะที่ทางยังไม่มี เห็นบริาัทอื่นขายๆกัน กำไรท่วมหัวจริงๆ บวกราคาจากของและค่าแรงไปเท่าตัว
เชื่อมั้ยครับ กรงที่ผมทำต้นแบบ เค้า ขายกัน 3 หมื่นกว่า ผมลงทุน หมื่นกลางๆเอง พื้นปุกระเบื้อง หลังคาและฝาบ้านไม่ฝาเชอร่าทั้งหลัง มีพัด ลม มี ไฟหน้าบ้านเปิดปิดออโต้ มีไฟ ข้างใน มีหน้าต่าง มีประตู
ผมเห็นแล้ว ทนไม่ได้จริงๆ ทำไมขายแพงนัก แล้วไม่ได้ ช่วยเหลือสังคมอะไรเลย ผมรักสุนัขอยู่แล้ว ไปปรึษา ร้านหมอ หมอเห็นดีด้วย ตอนนี้มีคนสั่งแล้ว 3 กรง แต่ขอดูต้นแบบก่อน
กับที่ให้แมวปืนเล่น และลับเล็บ 1 อัน ผมทำต้นแบบเสร๊จ ถ่ายรูปให้คนจองดูก่อนจะเอารึเปล่า ถึงไม่เอา ผมก็ทำของผมไปเรื่อยๆ เพราะ ยังไงก็ขายได้ เพราะราคาจะถูกกว่าคนที่ทำอยู่ก่อน เกือบเท่าตัวเลยทีเดียว และทุกกรงจะมอบเงินส่วนหนึ่ง ให้ กับคนที่เลี้ยงสุนัขจรจัดที่ต่างๆด้วย โปรเจคนี้ทำแล้วได้บุญจริงๆ ถึงบุญไม่ได้ แต่มันก็สุขใจของเราคนเดียวจริงๆ
บุญจะได้รึไม่ได้ช่างหัวมันไป เราเอาความสุขของเราเองดีกว่า ได้ดีซายด์ แบบใหม่ๆให้ออกมาสวยๆ ถูกใจเรา ผมก็สุขสุดๆแล้วจริงๆ ส่วนเรื่องบุญกุศล ผมไม่ได้สนใจเท่าไหร่ เพราะ ขายแล้วบวกกำไร ไม่ได้ให้ฟรีๆ ถึงบุญจะหล่นกลางทางมาไม่ถึง ก็ ช่างหัวมัน

เพิ่ง เริ่ม งานได้นิดเดียวเองครับกับ ตัวต้นแบบ บ้านหรูสำหรับ สุนัขพันธ์ เพื่อ ช่วยเหลือ สุนัขจรจัด
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
แก้ไขล่าสุด: 6 ปี 11 เดือน ago โดย พูนเกียรติ. เหตุผล: กิ

บุญเติมมีข้อดีหรือเสียอย่างไรแ​ตกต่างกับระบบซื้อตู้ไหม 6 ปี 11 เดือน ago #557

• ชัย
  • รูปประจำตัวของ ชัย
บุญเติมมีข้อดีหรือเสียอย่างไรแตกต่างกับระบบซื้อตู้ไหม

kbGcifgJmUNhfOwM 6 ปี 3 เดือน ago #1351

• ysnsmbggsgz
  • รูปประจำตัวของ ysnsmbggsgz
8CsHcU <a href="ejcybrfxhdvr.com/">ejcybrfxhdvr</a>, iowqunztbybv, [link=http://fkeaxdqualwc.com/]fkeaxdqualwc[/link], hfgbdbochacg.com/

nxliOQdPoNm 4 ปี 11 เดือน ago #1854

• Pisang
  • รูปประจำตัวของ Pisang
Plneisag to find someone who can think like that
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.083 วินาที